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" Madereva 89 wadaiwa
kuvunja sheria Pwani
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Na MWAMVUA MWINYI, Pwani

JESHI la Polisi, Kikosi cha Usalama
~ Barabarani, limewakamata madereva 89
mkoani Pwani, kwa tuhuma za uvunjifu
- wa sheria za usalama barabarani.
- Madereva . hao
katika operesheni maalumu iliyofanyika
kuanzia Julai 12, mwaka huu, Barabara
Kuu ya Morogoro.

“Akizungumza katika operesheni

hiyo,” Ofisa Mnadhimu wa Kikosi -

cha Usalama Barabarani Tanzania,
Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa
Polisi, Butusiyo Mwambelo, aliwaagiza
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wamekamatwa
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askari wa kikosi hicho, Mkoa wa Pwani
kuchukua hatua dhidi ya madereva
wanaokiuka sheria, bila uoga.

“Madereva wanaokiuka sheria ni
lazima wakamatwe na kuadhibiwa.
Waelimishwe wao na abiria waliopo
katka vyombo vyao wvya usafiri,
kupunguza ajali ambazo nyingi
husababishwa na uzembe wa
binadamu,” alisema. = .

Kwa upande wake, Mkuu wa Kikosi
cha Usalama Barabarani Mkoa wa
Pwani, Mrakibu Mwandamizi wa Polisi,
Edson Mwakihaba aliwaasa madereva
wa mabasi ya abiria na malori kutii
sheria, bila shuruti.
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“Madereva mnapaswa kutii sheria,
bila kulazimishwa na wale wakaidi
ninataka kuwaeleza wazi hatua kali
zitachukuliwa, ~ ikiwemo  kufungiwa
leseni zao,” alisema.

Alitoa wito kwa watumiaji wa
barabara kuzingatia sheria na kanuni za
usalama barabarani, kwa usalama wa
maisha yao na ya wengine.

Operesheni hiyo imelenga kukagua
makosa ya usalama barabarani
yakiwemo kupakia abiria kupita kiasi,
kutokuwa na vibali vya VTS, kupita
magari ~mengine bila kuchukua
tahadhari na kubeba abiria katika
magari yanayoelekea nje ya nchi (IT).
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Na WARIOBA IGOMBE, Morogoro

POLISI mkoani Morogoro, wamefanya
operesheni ya kushtukiza ya ukaguzi
wa magari ya mizigo na abiria
Barabara Morogoro-Dodoma na kumbaini
dereva mwenye leseni ya pikipiki
akiendesha gari la abiria.

Akizungumza baada ya ukaguzi huo,
uliofanyika juzi, Kamanda wa Polisi, Mkoa
wa Morogoro, SACP Alex Mkama, alisema
wamebaini zaidi ya magari 10 ya mizigo
na abiria yana dosari mbalimbali, ikiwvemo
baadhi ya madereva kutokuwa na sifa.

“Ukaguzi huu tumeufanya kwa
kushtukiza na kubaini kuna dereva ana
leseni ya kuendesha pikipiki na anaitumia
kuendesha gari la abiria, tumemkamata.
Pia, baadhi ya magari ni mabovu na matairi
yake yamechakaa,"alisema Mkama.

Mkama alisema operesheni
- imewezesha kukamatwa kwa magari
zaidi ya 10 yakiwa na makosa mbalimbali
hatarishi, yakiwemo miatairi kuisha na

mengine yakiwa hayana nati katika lingi za
matairi, kitu ambacho ni hatari.

Alisema ajali nyingi zimesababishwa na
uzembe wa madereva, hivyo kitendo cha
kuwakamata na magari yao, kutasaidia
kuwakumbusha wajibu wao, hivwo
kupunguza ajali za barabarani mkoani
humo.

Aliahidi kuwa, ukaguzi utakuwa
endelevu mkoani humo na kwamba
jeshi hilo halitamfumbia macho dereva
atakayebainika kuvunja sheria za usalama
barabarani na kuwataka kuzingatia sheria,
kuepuka mkono wa sheria.

Baadhi ya madereva ambao magari
yao yalikamatwa walikiri makosa na
kusema kitendo hicho siyo cha uonevu
kwani kimelenga kupunguza ajali ambazo
zimegharimu maisha ya watu.

Christopher Iga alikiri kosa alilokutwa
nalo na kusema ukaguzi huo ni mzuri,
unawatoa usingizini na kuwakumbusha
namna ya kutekeleza majumuku yao kwa
ufasaha zaidi kwa kuzingatia sheria za

usalama barabarani.

Mwenyekiti wa Balozi wa Usalama
Barabarani, mkoani Morogoro, Steven
Masoni, alisema operesheni hiyo imelenga
kupunguza ajali za barabarani ambazo
mara kwa mara zimeripotiwa mkoani
humo.

Alilipongeza jeshi hilo kwa kuendesha
ukaguzi huo, utakaosaidia kupunguza
ajali za barabarani kwa kuwa madereva
watafanya kazi kwa ufasaha, wakiogopa
kukamatwa.
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